Jagorar Kwancen Kwanciya Hypoallergenic

Ya kamata gado ya zama wurin shakatawa da shakatawa da daddare, amma fama da rashin lafiyan jiki da asthma galibi ana danganta su da rashin bacci da rashin isasshen barci.Duk da haka, za mu iya rage rashin lafiyan da alamun asma da dare kuma a ƙarshe barci mai kyau.
Akwai hanyoyi daban-daban don rage abubuwan da ke haifar da allergies da asma a cikin yanayin barcinku, farawa tare da yin amfani da gado na hypoallergenic.
Mu rabamafi kyawun masana'anta don kawar da allergies da asma.Ba wai kawai ba, amma muna ba da wasu matakai masu sauƙi don rage allergens a cikin ɗakin kwanan ku da kuma inganta barci marar damuwa.

Yadda ake Yaki da Allergens a cikin Kwandon ku

1. Barci AkanKayan katifa na Hypoallergenic
Wani muhimmin sashi don kiyaye gadon ku daga allergens da ƙwayoyin cuta shine amfani da katifa tare da masana'anta na hypoallergenic.
Hypoallergenic masana'anta yana kare katifa daga tarko gumi, ƙura, da sauran ƙananan ƙwayoyin cuta, waɗanda zasu iya zama gyaggyarawa da fungi.Kyakkyawan yadudduka na katifa na iya tsawaita rayuwar katifa.Kayan katifa na Tencel da auduga zabi ne masu kyau.

2. Zabi Katifa Mai Haɓakawa

Hypoallergenic yana nufin gado yana ƙunshe da kayan da ke jure rashin lafiyan irin su kumfa ƙwaƙwalwar ajiya, latex, ko murfi mai jure ƙura don a zahiri nisantar da ƙwayoyin cuta da suka haɗa da pollen, ƙura, kwaron gado, da ƙura.Ta wannan hanyar, gadaje suna da aminci ga mutanen da ke fama da allergies da asma su kwana a kai.
Akwai nau'ikan katifa daban-daban, duk waɗanda zasu iya zuwa cikin nau'ikan hypoallergenic.
Gadaje kumfa na ƙwaƙwalwar ajiya da katifu na latex yawanci hypoallergenic ne kuma mafi kyau ga masu fama da ciwon asma.Duk nau'ikan katifa suna da yawa, wanda ke barin sarari kaɗan don haɓakar ƙwayoyin cuta.Gadaje na latex, musamman, sau da yawa suna nuna ulu kuma, wanda yake maganin ƙwayoyin cuta da kuma shingen harshen wuta, yana ƙara kariya daga ƙwayoyin cuta.

3. Yi Amfani da Zanen Gado Mai Kyau

Ba wai kawai katifar ku tana da mahimmanci don tsaftataccen yanayin barci mai aminci ba, har ila yau, zanen gadonku yana taka muhimmiyar rawa a cikin rashin lafiyar ku da alamun asma da dare.Allergens na iya samun tarko a cikin zanen gadonku, don haka nemo zanen gado tare da adadi mai tsayi don barin sarari kaɗan don ƙananan ƙwayoyin cuta su yi fure.
Muna ba da shawarar yin amfani da zanen auduga ko zanen Tencel.Suna da sanyi, jure kura-kurai, kuma suna da saƙar saƙa.Yana da amfani a yi amfani da zanen gado waɗanda za a iya wanke na'ura kuma mai lafiya don tsaftacewa cikin ruwan zafi saboda ruwan zafi yana aiki mafi kyau don haifuwa.

4. Wanke Kwancen Kwanciyarki Da Kwanciyarki A Kullum

Tsaftace kwanciyar kwanciyar ku yana da nisa wajen hana alerji da asma da dare.
Ga masu fama da ciwon asma, muna ba da shawarar wanke zanen gado, katifa, da akwatunan matashin kai kowane mako.Wanke mai ta'aziyya aƙalla sau biyu zuwa uku a shekara, ko sau ɗaya kowane wata huɗu zuwa shida.Tsaftace matashin kai tsakanin sau biyu zuwa hudu a shekara, amma wannan ya dogara da nau'in cika matashin kai.
Ba wai kawai kuna buƙatar wanke kayan kwanciya ba, amma yana da mahimmanci don wanke katifa da kanta.Tabbas, ba za ku iya jefa katifa kawai a cikin injin wanki ba.
Muna ba da shawarar tabo tsaftace katifa ta yin amfani da tabo mai laushi da barin ta ta zauna na tsawon mintuna 30 zuwa 60.Sa'an nan, yayyafa baking soda a kan gaba ɗaya katifa kuma bar shi ya zauna na tsawon minti 30 zuwa 60.Na gaba, share kowane gefen katifar, gami da na ƙasa.
A ƙarshe, bar katifar ku ta zauna ƙarƙashin rana don ƙara bakaranta.Tun da yawancin mu ba za mu iya fitar da katifan mu kawai a waje ba, kyakkyawan ra'ayi shi ne ku shimfiɗa katifa a wani yanki na ɗakin kwanan ku inda rana za ta iya buga shi.


Lokacin aikawa: Satumba-01-2022